“แอน ทองประสม” ควง “เจมส์ จิรายุ” คว้ารางวัลดารานำหญิง-ชาย ดีเด่น “โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38”

ดาราไทย โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38

ผ่านพ้นไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว สำหรับงานประกาศรางวัล โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38 ประจำปี 2566” ที่จัดขึ้นที่ ห้องแกลเลอรี่ ชั้น G หอศิลป์แห่งชาติ กระทรวงวัฒนธรรม ชมรมส่งเสริมโทรทัศน์ มูลนิธิจำนง รังสิกุล ร่วมกับกระทรวงวัฒนธรรม และกองทุนพัฒนาสื่อปลอดภัยและสร้างสรรค์  ภายใต้คอนเซ็ปต์ “ประกายความสำเร็จของคนทีวี 38 ปี โทรทัศน์ทองคำ โดยปีนี้มีการมอบรางวัลทั้งหมด 20 รางวัล

“โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38” 1
“โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38”  2
“โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38” 3
“โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38” 4
“โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38” 5
“โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38” 6
“โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38” 7
“โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38” 8
“โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38” 9

ซึ่งผลรางวัล “โทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 38 ประจำปี 2566” มีดังต่อไปนี้

1. รางวัลเกียรติยศคนทีวี

ณัฏฐนันท์ ฉวีวงษ์

2. รางวัลเกียรติยศคนทีวี

อุทุมพร ศิลาพันธ์

3. รางวัลเกียรติยศคนทีวี

สัญญา คุณากร

4. รางวัลภูมิพลังวัฒนธรรมดีเด่น (Soft Power) ได้แก่ ละครเรื่อง พรหมลิขิต สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

5. รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ได้แก่ รายการ รากสุวรรณภูมิ จากองค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย หรือ ไทยพีบีเอส

6. รางวัลนวัตกรรมสื่อปลอดภัยและสร้างสรรค์ดีเด่น ได้แก่ รายการ The Masterpiece เวทีบันลือโลก สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV

7. รางวัลรายการส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ได้แก่ รายการ ห้องเรียนธรรมชาติ จากช่อง ALTV โดยองค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย หรือ ไทยพีบีเอส

8. รางวัลรายการข่าวดีเด่น ได้แก่  รายการ TNN ข่าวค่ำ สถานีโทรทัศน์ TNN16

9. รางวัลรายการกีฬาดีเด่น ได้แก่ รายการ หัวใจนักสู้ สถานีโทรทัศน์ True4u

10. รางวัลพิธีกร ดีเด่น ได้แก่ ธนากร ชินกูล และเปรมณัช สุวรรณานนท์ จากรายการ บ้านและสวน สถานีโทรทัศน์อมรินทร์ทีวี

11. รางวัลรายการเกมโชว์ดีเด่น ได้แก่ รายการ ปัญญาปันสุข สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV

12. รางวัลรายการปกิณกะดีเด่น ได้แก่ รายการ ดูให้รู้ จาก องค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย หรือ ไทยพีบีเอส

13. รางวัลละครองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ได้แก่ พรหมลิขิต สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

14. รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ได้แก่ มาตาลดา สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

15. รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ได้แก่จินโจว, พรดี สาตราวาหะ, สร้างสรรค์ จากละครเรื่อง หมอหลวง สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

16. รางวัลผู้กำกับดีเด่น ได้แก่  สุประวัติ ปัทมสูต  จากละครเรื่อง บุษบาลุยไฟ จากองค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย หรือ ไทยพีบีเอส

17. รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ได้แก่  ณัฎฐ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา จากละครเรื่อง บุษบาลุยไฟ จากองค์การกระจายเสียงและแพร่ภาพสาธารณะแห่งประเทศไทย หรือ ไทยพีบีเอส

18. รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ได้แก่ปิยธิดา มิตรธีรโรจน์ จากละครเรื่อง สงครามเงิน สถานีโทรทัศน์ อมรินทร์ทีวี

19. รางวัลดารานำชายดีเด่น ได้แก่ จิรายุ ตั้งศรีสุข จากละครเรื่อง มาตาลดา สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

20. รางวัลดารานำหญิงดีเด่น ได้แก่  แอน ทองประสม จากละครเรื่อง เกมรักทรยศ สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

ขอแสดงความยินดีกับผู้ได้รับรางวัลทุกคน

บทความล่าสุด

หมวดหมู่

TAG

Tag
aespa (8) ALALA (12) NCT 127 (7) Slot Machine (8) กลัฟ คณาวุฒิ (18) กอล์ฟ พิชญะ (8) ขวัญ อุษามณี (12) คิมเบอร์ลี่ (8) ชมพู่ อารยา (13) ซี พฤกษ์ (7) ญาญ่า อุรัสยา (15) ณเดชน์ คูกิมิยะ (10) ตงตง กฤษกร (7) นนกุล (8) นาย ณภัทร (11) นุนิว ชวรินทร์ (11) บอย ปกรณ์ (9) บิวกิ้น พุฒิพงศ์ (7) ปราง กัญญ์ณรัณ (10) พีพี กฤษฏ์ (19) มาริโอ้ (13) มิว ศุภศิษฏ์ (8) ริฮานนา (8) หนิง ปณิตา (21) อนันดา (9) อั้ม พัชราภา (8) อิงฟ้า วราหะ (8) เจฟ ซาเตอร์ (11) เทย์เลอร์ สวิฟท์ (9) เบลล่า ราณี (11) เบสท์ รักษ์วนีย์ (9) เบิร์ด ธงไชย (15) แจ็คสัน หวัง (9) แบมแบม (11) แพทริค (12) แพทริค ณัฐวรรธ์ (11) แอน ทองประสม (8) แอฟ ทักษอร (18) แอลลี่ อชิรญา (7) โตโน่ ภาคิน (13) โบว์ เมลดา (9) ใหม่ ดาวิกา (23) ไบร์ท นรภัทร (8) ไบร์ท วชิรวิชญ์ (15) ไอซ์ ปรีชญา (9)