แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ

ดาราไทย CHUANG ASIA THAILAND

CHUANG ASIA THAILAND (ช่วง เอเชีย ไทยแลนด์)  EP3 จัดเต็ม 10 เสตจ โชว์ศักยภาพเด็กฝึกพัฒนาแบบก้าวกระโดดจนเมนเทอร์ต้องเอ่ยปากชมผลงานของเด็กฝึกทุกคนที่พัฒนาความสามารถมาได้ไกลมากจากวันแรกรอบออดิชั่น ต่างคนต่างกล่าวว่าเหมือนได้เห็นการแสดงของเกิร์ลกรุ๊ปจริงๆ อีกทั้งยังโชว์เสน่ห์ของตัวเองออกมาได้อย่างเต็มที่และเต็มศักยภาพของตัวเอง โดยเสตจนี้ เมนเทอร์ต้องเป็นออกเป็น 2 ทีม ได้แก่ ทีม “เตนล์เน่” และ ทีม “เจฟไมค์” ซึ่งต้องลงมติว่าจะลงมติว่าทีมไหนจะเป็นผู้ชนะแบทเทิลจากการแสดงและผลโหวตของผู้ชมในห้องส่ง หากเมนเทอร์ทีมไหนแพ้จะต้องได้รับบทลงโทษในการเต้นเพลง  Summer Dream โพสต์ลงโซเชียล

แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 1
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 2
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 3
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 4
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 5
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 6
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 7
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 8
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 9
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 10
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 11
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 12
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 13
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 14
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 15
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 16
แบทเทิลเวทีแรก CHUANG ASIA THAILAND ครบเครื่องทุกสเตจ 17

ผลการแข่งขันรอบแบทเทิลครั้งที่ 1

ทีม “Play With Me” (เล่นกันไหม) (GOYNATTYDREAM FT. URBOYTJ) / MVP: YEAN  ชนะ ทีม “Pieces of Love” (TWICE) / MVP: Yuan Ke

ทีม “7 RINGS” (Ariana Grande) / MVP: Wang Ke ชนะ ทีม “HARD” (SHINee) / MVP: EMMA

ทีม “BOOTY BOMB” (4EVE) / MVP: ILENE ชนะ ทีม “ชอบเธออะ” (PtrpStudio) / MVP: Jasmine

ทีม “ข้ามเวลา (OST.พรหมลิขิต)” (วิโอเลต วอเทียร์) / MVP: Xuanning ชนะ ทีม “One More Last Time” (Henry Young ft.Ashley) /MVP: DUNA

ทีม “Kick Back” (WayV) / MVP: Qiao Yi Yu ชนะ ทีม “I’ll Do It How You Like It” (PP KRIT) / MVP: R-JING

ปิดท้ายด้วยการประกาศอันดับประจำสัปดาห์รอบที่ 2 วันที่ 17 ก.พ. 2567 จากการนับคะแนนโหวตตั้งแต่ 3 กุมภาพันธ์ เวลา 21.30 น. ถึง 16 กุมภาพันธ์ เวลา 10.00 น. ผ่านแอปพลิเคชั่น WeTV โดยในรอบแรกจะสิ้นสุดการโหวตวันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 10.00 น. ซึ่งการคัดออกรอบแรกจะมีเด็กฝึกที่ถูกคัดออก จาก 70 เหลือ 34 คน การเข้ารอบของเด็กฝึกมาจากคะแนนโหวตเท่านั้น!

โดย CHUANG ASIA Ranking ผลโหวตสัปดาห์ที่ 2 (16 ก.พ.) มีอันดับเด็กฝึกดังนี้

อันดับ TOP 9

 •   ELYN (มาเลเซีย)

 •   PAILIU (ไทย)

 •   KRISTA SHIM (ไทย)

 •   RUAN (ญี่ปุ่น)

 •   DIDI (จีน)

 •   YEAN (ไทย)

 •   ACARE (ไทย)

 •   QIAO YI YU (จีน)

 •   LU YUTING (จีน)

ติดตาม CHUANG ASIA THAILAND (ช่วง เอเชีย ไทยแลนด์) แบบเต็มๆ กันได้ที่ https://bit.ly/CHUANGAsia2024 ออกอากาศอีพีใหม่ TV Version ทุกวันเสาร์ เวลา 21.30 น. ทางช่อง one31  

บทความล่าสุด

หมวดหมู่

TAG

Tag
aespa (8) ALALA (12) NCT 127 (7) Slot Machine (8) กลัฟ คณาวุฒิ (17) กอล์ฟ พิชญะ (8) ขวัญ อุษามณี (11) คิมเบอร์ลี่ (8) ชมพู่ อารยา (13) ซี พฤกษ์ (7) ญาญ่า อุรัสยา (15) ณเดชน์ คูกิมิยะ (10) ตงตง กฤษกร (7) นาย ณภัทร (11) นุนิว ชวรินทร์ (10) บอย ปกรณ์ (9) บิวกิ้น พุฒิพงศ์ (7) ปราง กัญญ์ณรัณ (10) พีพี กฤษฏ์ (19) มาริโอ้ (13) มิว ศุภศิษฏ์ (8) ริฮานนา (8) หนิง ปณิตา (20) อนันดา (8) อั้ม พัชราภา (8) อิงฟ้า วราหะ (8) เจฟ ซาเตอร์ (8) เทย์เลอร์ สวิฟท์ (9) เบลล่า ราณี (11) เบสท์ รักษ์วนีย์ (9) เบิร์ด ธงไชย (15) แจ็คสัน หวัง (9) แต้ว ณฐพร (7) แบมแบม (11) แพทริค (10) แพทริค ณัฐวรรธ์ (11) แอน ทองประสม (8) แอฟ ทักษอร (16) แอลลี่ อชิรญา (7) โตโน่ ภาคิน (13) โบว์ เมลดา (8) ใหม่ ดาวิกา (23) ไบร์ท นรภัทร (8) ไบร์ท วชิรวิชญ์ (15) ไอซ์ ปรีชญา (9)